Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Bộ chuyển đổi quang có những loại nào?

Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Bộ chuyển đổi quang có những loại nào?

Bộ chuyển đổi quang điện hay còn gọi là converter quang, Fiber Media Converter... Đây là thiết bị có chức năng chuyển từ tín hiệu dạng điện sang tín hiệu quang và ngược lại. Hình ảnh bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi Cablexa Bộ chuyển đổi quang điện là gì? Để giúp khách hàng hiểu rõ hơn về...
Cáp quang luồn cống là gì? ứng dụng của áp quang luồn cống?

Cáp quang luồn cống là gì? ứng dụng của áp quang luồn cống?

Trong thời đại công nghệ số và sự phát triển mạnh mẽ của khoa học công nghệ như ngày hôm nay đã kéo theo nhiều giải pháp mạng tiên tiến đáp ứng nhu cầu của từng đối tượng khách hàng. Trong đó, cáp quang luồn cống đang là một loại cáp “làm mưa làm gió” trên thị trường hiện nay. Sản phẩm được đánh giá...
Cáp quang multimode là gì? Ứng dụng của cáp quang Multimode?

Cáp quang multimode là gì? Ứng dụng của cáp quang Multimode?

Cáp quang multimode là thiết bị được nhiều người dùng lựa chọn bởi giá thành hợp lý và tiện ích. Đây là kết quả của quá trình không ngừng cải tiến và sáng tạo của ngành công nghệ viễn thông. Cáp quang multimode là gì? Trước khi đi vào tìm hiểu cáp quang Multimode là gì, chúng ta cần biết đến...
Cáp quang treo là gì? Cáp quang treo sử dụng ở đâu?

Cáp quang treo là gì? Cáp quang treo sử dụng ở đâu?

Trong thời đại công nghệ phát triển thì sự ra đời của các loại cáp quang là một xu thế tất yếu. Nếu bạn muốn rút ngắn thời gian và tiết kiệm chi phí cho hệ thống quản lý doanh nghiệp của mình, bạn muốn tìm ra một sản phẩm công nghệ mang đến những tiện ích không ngờ bởi khả năng truyền dữ liệu: hình...
ứng dụng của cáp quang OM3 và những điều cần biết

ứng dụng của cáp quang OM3 và những điều cần biết

Cáp quang OM3 là loại cáp quang được sử dụng phổ biến hiện nay. Đây là loại cáp có khả năng truyền tín hiệu ổn định và ít bị suy hao. Cáp quang OM3 đáp ứng được đầy đủ các yêu cầu theo tiêu chuẩn 1811 ISO/ IEC. Thông tin chung về cáp quang OM3 Cáp quang OM3 được làm từ nhựa PE siêu...
Cáp quang chôn trực tiếp hay cáp quang kim loại là gì?

Cáp quang chôn trực tiếp hay cáp quang kim loại là gì?

Cáp quang chôn trực tiếp là loại cáp đang được sử dụng phổ biến trên thị trường. Đây là loại cáp quang được sử dụng để chôn thẳng trong đất, trong ống cống với cấu trúc băng thép ngoài bao tròn nhằm giúp cáp quang cứng và chịu được lực tốt hơn, chống được các loại gặm nhấm và bền lâu. Thông tin...
Cáp quang ADSS là gì và thường sử dụng ở đâu?

Cáp quang ADSS là gì và thường sử dụng ở đâu?

Cáp quang ngày càng đóng vai trò quan trọng trong đời sống xã hội, đặc biệt trong hệ thống mạng, các công ty, doanh nghiệp.... Nhưng liệu rằng, bạn đã biết về loại cáp quang ADSS chưa? Hay cáp quang ADSS có những loại nào? Ưu điểm vượt trội rao sao và được sử dụng ở đâu? Cùng tìm hiểu thông tin chi...
Dây nhảy quang Multi core là gì? Tại sao nên chọn dây nhảy Multicore?

Dây nhảy quang Multi core là gì? Tại sao nên chọn dây nhảy Multicore?

Dây nhảy quang Multi core là gì? Trong hệ thống mạng cáp quang đa lõi có công suất cao, đòi hỏi các thiết bị xử lý tín hiệu phải có khả năng thao tác dữ liệu nhanh chóng mà không làm giảm công suất mạng hoặc lợi ích của MCF. Do đó, điều quan trọng là cần có một thiết bị mới có hiệu suất cao có thể...
Dây nhảy quang OM2 là gì? ứng dụng của dây nhảy OM2?

Dây nhảy quang OM2 là gì? ứng dụng của dây nhảy OM2?

Dây nhảy quang OM2 là gì? Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang Multimode với sợi đôi – Duplex, sợi đơn simplex với 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang SC (SC/PC, SC/UPC, SC/APC ); LC (LC/PC, LC/UPC, LC/APC). Đây là thiết bị dùng để nối quang giữa các thiết bị quang hay phụ kiện quang. Giới...
Dây nhảy quang OM3 là gì? ứng dụng của dây nhảy quang OM3?

Dây nhảy quang OM3 là gì? ứng dụng của dây nhảy quang OM3?

Dây nhảy quang OM3 Cablexa Hiện nay, xu hướng công nghệ thông minh và Internet ngày một phát triển và được đông đảo mọi người sử dụng nhằm phục vụ nhu cầu truyền tải thông tin nhất là ở khoảng cách xa. Một trong các sản phẩm quan trọng hiện nay trong hệ thống mạng chính là dây nhảy quang. Và dây...
Dây nhảy quang singlemode là gì và ứng dụng của sản phẩm?

Dây nhảy quang singlemode là gì và ứng dụng của sản phẩm?

Dây nhảy quang singlemode là gì và ứng dụng? Dây nhảy quang là sản phẩm không thể thiếu khi kết hợp với các thiết bị truyền phát Internet. Đây chính là một trong những đột phá mới về công nghệ thông minh, tốc độ mạng cần thiết trong đời sống hiện nay.Trong các loại dây nhảy quang bao gồm: Dây nhảy...
Tìm hiểu về Cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO và ứng dụng của cáp

Tìm hiểu về Cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO và ứng dụng của cáp

Cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO được thiết kế để sử dụng linh hoạt cả trong nhà và ngoài trời. Đây là thiết bị viễn thông được làm bằng thủy tinh và truyền tín hiệu bằng ánh sáng. Cáp quang dài, mỏng và có thành phần của thủy tinh trong suốt bằng đường kính của một sợi tóc. Tất cả được sắp xếp...